Tân Thế Kỷ – 12 giờ ngày 12/6, một cơn mưa lớn kéo dài đã khiến nhiều tuyến phố ở Hà Nội ngập úng.
Tại đường Mễ Trì Thượng (Q.Nam Từ Liêm), đường Nguyễn Tuân (Q.Thanh Xuân) một số đoạn ngập sâu từ 20 – 30 cm. Trên đường Nguyễn Trãi (Q.Thanh Xuân), dù mưa đã ngớt nhưng 3/4 làn đường vẫn bị ngập.
Đến chiều cùng ngày, tình trạng ngập úng đã xuất hiện tại đường Bùi Xương Trạch (P.Khương Đình, Q.Thanh Xuân). Nước ngập ngang bánh xe máy khiến người dân đi lại khó khăn, nhiều người phải dắt bộ vì xe chết máy.
Phố Vương Thừa Vũ, quận Thanh Xuân ngập sâu hơn 60 cm, phương tiện hầu như không thể di chuyển, phải tấp vào vỉa hè chờ nước rút.
Dự báo từ đêm nay đến ngày 15/6, do ảnh hưởng của không khí lạnh yếu và hội tụ gió trên mực 1.500 m, Hà Nội cũng như miền Bắc có mưa diện rộng. Lượng mưa cả đợt khoảng 90-150 mm, có nơi trên 200 mm. Khu vực trũng thấp có nguy cơ ngập lụt.
Tân Thế Kỷ *Truyền Thống – Nhân Văn – Trung Thực*